Loading...

mdluffyit91

Buồn nôn, ốm nghén nhiều hơn bình thường, tăng cân nhanh trong ba tháng đầu... có thể là dấu hiệu bạn đang mang hai em bé trong bụng.

Một số triệu chứng sau có thể là dấu hiệu bạn mang thai đôi:

Buồn nôn hoặc ốm nghén nhiều hơn: Nếu bạn mang đa thai, lượng HCG, hoóc môn đi cùng với sự thai nghén, tăng cao so với bình thường, khiến bạn ốm nghén nhiều hơn.
    Xem thêm: áo lót bà bầu giá rẻ
    Biểu hiện mang bầu rõ nét hơn: Nhiều phụ nữ mang đa thai cảm thấy ngực mềm và rất nhạy cảm, đi tiểu thường xuyên, lúc nào cũng thấy đói và mệt mỏi. Từ tháng thứ tư trở đi, thỉnh thoảng thai phụ thấy khó thở, phù chân tay, tăng cân nhanh, bụng to, thai đạp nhiều. Bên cạnh đó, sự thiếu sắt nhiều cũng phổ biến đối với những phụ nữ mang đa thai.

Tăng cân nhanh trong ba tháng đầu: Tốc độ tăng cân trung bình trong ba tháng đầu cao hơn bình thường có thể là dấu hiệu đầu tiên báo hiệu bạn mang đa thai. Nếu bạn ăn tốt, điều đó không đáng lo.

Bụng to: Tại buổi khám đầu tiên, bác sĩ có thể bảo với bạn rằng chiều cao tử cung quá to so với tuổi thai.
    Xem thêm: quần lót bà bầu tại hà nội
    Bạn có thể xác định mối nghi ngờ bằng cách đi khám. Với kỹ thuật siêu âm, hoặc bác sĩ sản khoa có thể nhìn thấy hai túi thai, hai phôi thai và hai nhịp tim đập riêng biệt sau kỳ kinh cuối khoảng sáu tuần. Nhiều bác sĩ còn chẩn đoán bạn mang song thai chỉ sau năm tuần kể từ kỳ kinh cuối - khi thai phụ vừa mới trễ kinh khoảng một tuần.